et | J MAALUM TOLEO LA APRILI 2021

NSSF yatoa elimu kwa sekta isiyo
rasmi katika Maonesho ya Usalama na
Afya mahali pa kazi, jijini Mwanza.
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NSSF YAWAFIKIA WAJASIRIAMALI KATIKA MAONESHO YA OSH - MWANZA

300 wapatiwa Elimu, 45 wasajiliwa

Na MWANDISHI WETU

Wajasiriamali 300 walipatiwa elimu ya Hifadhi ya Jamii katika Maonesho ya Usalama na Afya Mahali
Pa Kazi ambapo wajasiriamali 45 walijiunga na Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF)

Akizungumazia ushiriki wa NSSF kwenye maonesho hayo, Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko huo, Masha
Mshomba, alisema walifanikiwa kutoa elimu ya hifadhi ya jamii kwa wajasiriamali mbalimbali
waliopo kwenye sekta isiyo rasmi pamoja na kuwaandikisha.

Mshomba alisema kufuatia mabadiliko ya Sheria ya Hifadhi ya Jamii ya mwaka 2018, Mfuko
umepewa jukumu la kuandikisha wanachama kutoka sekta rasmi na sekta isiyo rasmi kama
wakulima, wavuvi, wafugaji, wachimbaji wadogo, bodaboda na mamalishe; kwamba baada ya
kujiunga watanufaika na mafao yote yanayotolewa na Mfuko huo.

“Kazi ya kuwasajili wananchi walio katika sekta isiyo rasmi tunaifanya kwa jitihada kubwa na
tumejiwekea mikakati ya kuwasajili watu wote ambao wanastahili kusajiliwa ikiwemo kuwapatia
elimu,” alisema Mshomba.

Alisema Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan, katika hotuba yake aliyoitoa Aprili 6, mwaka huu, aliiagiza
NSSF kuhakikisha inaandikisha watu waliopo katika sekta isiyo rasmi na kwamba agizo hilo
limewekewa mikakati kwa ajili ya utekelezaiji.
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Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Masha Mshomba (kushoto) akimhudumia
mwanachama wa sekta isiyo rasmi (kulia) alipotembelea banda la Mfuko

‘ huo katika Maonesho ya Usalama na Afya mahali pa kazi.

NSSF KULETA NEEMA SEKTA ISIYO RASMI

Na MWANDISHI WETU

Yajayo yanafurahisha! Ndivyo unavyoweza
kusema baada ya Mfuko wa Taifa wa Hifadhi
ya Jamii (NSSF), kwenda kuandika historia
nyingine ambapo safari hii ni kwenye sekta
isiyo rasmi kwani Mfuko unatarajia kuzindua
mpango kabambe ambao utaleta neema na
faraja kwa sekta hiyo.

Kauli hiyo ya kutia moyo ilitolewa hivi
karibuni, wakati wa Maonesho ya Usalama na
Afya Mahali Pa Kazi na Mkurugenzi Mkuu wa
NSSF, Masha Mshomba, ambaye alisema
kuwa ndani ya mwezi mmoja wanatarajia
kuzindua mpango huo ambao utakuwa
mkombozi mkubwa kwa wajasiriamali
watakaojiunga na Mfuko huo.

Akifafanua zaidi kuhusu mpango huo,
Meneja wa NSSF Mkoa wa Mwanza,
Emmanuel Kahensa, alisema hivi karibuni
wanatarajia kuzindua kampeni kubwa ya
kuelimisha watu waliopo katika sekta isiyo
rasmi, na kwamba tayari wanaendelea na
mazungumzo na chama cha waendesha
bodaboda nchini.

Kwa mujibu wa Kahensa, katika sekta isiyo rasmi moja
ya mafao ambayo watatoa ni kumuwezesha
mwanachama kujipatia kipato, akitolea mfano mtu
ambaye anajishughulisha na bodaboda basi
atapatiwa pikipiki ambayo atailipa kwa utaratibu
utakaowekwa.

Alisema mikopo hiyo itatolewa na NSSF kupitia benki
ya Azania, ambapo aliwahamasisha wajasiriamali
wote kujiunga na Mfuko huo ili waweze kunufaika na
fursa mbalimbali ambazo zitatolewa hivi karibuni.

Katika hatua nyingine, Kahensa alisema NSSF
inatarajia kutoa fao la matibabu kwa wanachama
wake katika muda mfupi ujao baada ya taratibu

kukamilika, lengo ni kuwapunguzia gharama za
matibabu Watanzania.

Maafisa wa NSSF wakitoa elimu kwa wajasiriamali.




4 KALI ZILIZOBAMBA

Masha Mshomba

. 4 Mkurugenzi Mkuu wa NSSF

Mfuko uko vizuri sana katika
kutekeleza jukumu lake la msingi
la kulipa mafao na kwa mujibu
wa hesabu zetu za mwezi
Disemba mwaka 2020, thamani
ya Mfuko ni Shilingi Trilioni 4.8,
hivyo  tunaweza  kutekeleza
majukumu yetu kwa kipindi cha
miaka 70 inayokuja.
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o/ G Inaaya Riwa
= v Afisa Matekelezo Sekta isiyo

o~
rasmi Mwanza.

Fao hili la uzazi linatolewa kwa
mwanachama mwanamke pale
atakapojifungua, ambapo
anatakiwa kuwa amechangia kwa
kipindi kisichopungua miezi 36 na
kati yake iwe michango ya miezi 12
iliyowasilishwa karibu na wiki ya
kujifungua.

F
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Kupitia maonesho yale, Mfuko
ulitoa elimu kwa wajasiriamali
takribani 300, kati yao 45
waliandikishwa na kuwa

Emmanuel Kahensa
-.. " Meneja wa NSSF Mkoa wa
= Mwanza

wanachama wa NSSF.

Seif Pepo
Afisa Matekelezo NSSF
Mwanza

Natoa wito kwa wagjiri kulipa
michango  ya wanachama
mapema kama Sheria inavyotaka,
mwaijiri kulipa michango mapema
anaurahisishia Mfuko kuondoa
changamoto za mwanachama za
kuchelewa kulipwa.
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NSSF YAWAONYA WAAJIRI

WASIOLIPA MICHANGO KWA WAKATI

Yy v

Na MWANDISHI WETU

Waajiri nchini wametakiwa kutimiza takwa la
kisheria la kulipa michango ya wafanyakazi
wao ili watakapostaafu au kupata janga lolote,
Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF),
uweze kuwalipa kwa wakati.

Afisa Matekezo wa NSSF Mkoa wa Mwanza, Seif
Pepo, alitoa wito huo wakati wa Maonesho ya
Afya na Usalama Mahali Pa Kazi, yaliyofanyika
hivi karibuni jijini Mwanza.

Alisema mwajiri kulipa michango ya wafanyakazi
wake kwa wakati anaurahisishia Mfuko kuondoa
changamoto za mwanachama za kuchelewa
kulipwa kwamba anapostaafu au kupata janga
kama michango yake yote ipo vizuri mwanachama
huyo atalipwa haraka bila ya usumbufu.

Pepo alisema jukumu la mwajiri ni kulipa michango
mapema na kwamba mwanachama anawajibu wa
kutoa taarifa NSSF iwapo kuna changamoto yoyote
ya kutopelekewa michango ili Mfuko uweze
kumchukulia hatua mapema mwajiri husika.

Kuhusu maonesho hayo, Pepo alisema walikuwa
wanatoa elimu kwa waajiri kuhusu ulipaji wa
michango, walikuwa wakitatua changamoto
mbalimbali za wanachama na waajiri, kuandikisha
wanachama na kutoa elimu kwa wajasiriamali
kuhusu sekta isiyo rasmi.




HABARI KATIKA PICHA
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye

Ulemavu) Mhe. Jenista Mhagama, akipata maelezo kutoka kwa Mkurugenzi Mkuu
wa NSSF, Masha Mshomba alipotembela banda la NSSF katika maonesho ya wikiya

Baadhi ya wafanyakazi wa NSSF wakishiriki maandamano katika ‘ Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Masha Mshomba (kulia) akitoa maelezo mafupi
kilele cha siku ya wafanyakazi duniani ambayo kitaifa yalifanyika | mbele ya Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Kazi, Vijana na Ajira,

jijini Mwanza katika viwanja vya Nyamagana. Mhe. Patrobas Katambi (kushoto) alipotembelea banda la Mfuko huo katika
Maonesha ya Usalama na Afya mahali pa kazi.

Afisa Matekezo wa NSSF Mkoa
wa Mwanza, Seif
Pepo,(kushoto) akimhudumia
mwanachama wa NSSF (kulia)
aliyetembelea banda la Mfuko
huo katika Maonesho ya
Usalama na Afya mahali pa
kazi yaliyofanyika hivi karibuni,

Mwanza.




NSSF YATANGAZA FURSA KWA WAJASIRIAMALI

Afisa Matekelezo wa NSSF, Mkoa wa Mwanza, Inaaya Riwa (kulia) akimuandikisha
mijasiriamali (kushoto) aliyetembelea banda la NSSF na kuamua kujinga mara
baada ya kupatiwa elimu ya Hifadhi ya Jamii.

Na MWANDISHI WETU

Afisa Matekelezo wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) Mkoa wa Mwanza, Inaaya Riwa,
amewahamasisha wajasiriamali kujiunga na Mfuko huo ili waweze kunufaika na mafao mbalimbali.

Kwa mujibu wa Inaaya, kwa wajasiriamali waliopo katika sekta isiyo rasmi, NSSF inatoa mafao
mbalimbali kwa watakaojiunga yakiwemo ya uzeeni kwa yule ambaye atachangia miezi 180 au
miaka 15, mafao ya matibabu ambayo yanatolewa kwa mwanachama atakayechangia ndani ya
miezi sita mfululizo na fao la uzazi.

“Nawashauri wajasiriamali wote mama lishe, bodaboda, wavuvi, wakulima kujiunga na NSSF kwani
inawajali imeleta mafao bora kwao, hivyo wanapaswa kujiunga ili kujiwekea akiba yao kwa maisha
ya sasa na ya baadaye,” alisema.

Inaaya alisema fursa nyingine ambazo watu waliopo katika sekta isiyo rasmi ambao watajiunga na
NSSF watanufaika nazo ni pamoja na mikopo midogo midogo, inayotolewa kwa ajili ya kuendeleza
viwanda vidogo na vya kati.

Mikopo hiyo inatolewa kupitia mpango maalumu wa SANVN Viwanda Scheme, walengwa wakiwa
ni wajasiriamali wadogo na wa kati waliopo katika sekta ya viwanda wenye lengo la kuanzisha au
kuongeza uzalishaji na kwamba inatolewa kwa ushirikiano baina ya VETA, SIDO, NEEC, Benki ya
Azania na NSSF.
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